ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ข้อความที่คุณต้น นำเสนอเป็นข้อความของคุณพิชัย จาวลา ที่มีการโต้แย้งไปแล้วนี่ครับ ด้วยบทความ สวนทางเซียน (A Different Way Of Thinking) ของคุณ Next

และยังเป็นการนำเสนอข้อมูลเก่าซ้ำกับในคลิปที่หลายๆท่านดูครับ (หรือผมเข้าใจผิด?)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แล้วแต่พิจารญาณของแต่ละบุคคลน่ะครับ ก้ออย่างที่ผมเคยได้บอกไปแล้วครับว่า "ถ้าคนเราคิดเหมือนกัน การซื้อขาย การแมทชิ่งก้อคงจะไม่เกิดขึ้นได้น่ะครับ นี่แหล่ะครับความคิดต่าง การซื้อขายจึงเกิดขึ้นครับ ใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์แล้วกันน่ะครับ"

ปล. ผมเคารพทุกความคิดเห็นของเพื่อนๆทุกคนน่ะครับ ความคิดเห็นเราต่างแต่คิดว่าเราคงจะไม่แตกแยกกันน่ะครับ

ผมอยากอ่านความเห็นต่างในความคิดด้านอื่นๆ ที่ยังไม่เคยอ่านนะครับ การอ่านเหตุผลเดิมๆ ยังอาจจะดูยังมีน้ำหนักไม่มากพอในการที่จะทำให้รู้สึกต่างออกไปนะครับ เรื่องความคิดที่แตกต่างผมก้อชอบอ่านนะ แค่คงไม่อ่านในเหตุผลเดิมๆ ซ้ำไปซ้ำมา...

ถูกแก้ไข โดย wsukmaha

แล้วแต่พิจารญาณของแต่ละบุคคลน่ะครับ ก้ออย่างที่ผมเคยได้บอกไปแล้วครับว่า "ถ้าคนเราคิดเหมือนกัน การซื้อขาย การแมทชิ่งก้อคงจะไม่เกิดขึ้นได้น่ะครับ นี่แหล่ะครับความคิดต่าง การซื้อขายจึงเกิดขึ้นครับ ใช้เวลาเป็นเครื่องพิสูจน์แล้วกันน่ะครับ"

ปล. ผมเคารพทุกความคิดเห็นของเพื่อนๆทุกคนน่ะครับ ความคิดเห็นเราต่างแต่คิดว่าเราคงจะไม่แตกแยกกันน่ะครับ

ขอบคุณค่าสำหรับข้อมูล ถ้าคุณ ton มีเวลาก็ลองอ่านข้อมูลของคุณ Next บ้างนะคะ ถือว่าเปิดรับข้อมูลหลายๆ ด้านค่ะ

มีลิงค์รวมกระทู้ของคุณ Next ตั้งแต่ Article แรกจนถึงปัจจุบัน (เปิดไปที่หน้าแรกของกระทู้ โอกาส "ทอง" (จริงๆ)คุณ Next ทำลิ้งค์ไป Article ต่างๆให้เรียบร้อยแล้ว)

อ่านง่าย มีเหตุและผลมากค่ะ

เงิน50กิโลเก็บแบบที่ผมบอกน่าจะปลอดภัย(ไม่ตกหล่นแน่) แต่ทอง50บาทก้อนเล็กมาก เก็บตำแหน่งไม่สำคัญอาจตกหล่นหรือหายได้(บางคนเก็บทอง50บาทในช่องแช่แข็งตู้เย็น(ระวังนะเจ้าตัวหรือคนในบ้านเผลอหยิบทิ้ง) บางคนเก็บใต้ฝาชักโครก ) เก็บตำแหน่งสำคัญ ต้องบอกว่าโจรถนัดหามากครับ

ทุกข์ของคนจนคือไม่มีจะกินจะใช้ ทุกข์ของคนรวยคือไม่รู้จะเก็บสมบัติมีค่าไว้ที่ไหน

555 ตรงสีแดง ผมว่ามันคุ้นๆอยู่นาคุณส้มโอมือ tongue.gif

แต่ผมอยากบอกกับคุณ wsukmaha น่ะครับว่า บทความหรือข้อคิดของบุคคลที่ประสบความสำเร็จต่างๆในโลกนี้ ต่างก้อยังเป็นข้อคิด บทความ ที่หลายๆคนนำมาประยุกต์ มาเป็นข้อคิดไม่ว่ายุคใด สมัยใดไม่ใช่หรือครับ อย่างข้อคิดหลักการการคิดของ WARREN BUFFET หรือใครอีกมากมายที่ประสบความสำเร็จ ก้อยังมีผู้คนทำตามการคิดของบุคคลเหล่านั้นนิครับ

ดังเช่น บทความของคุณพิชัย ก้อเช่นกัน เค้าก้อเป็นบุคคลที่ประสบความสำเร็จในการลงทุนเช่นกัน

****ที่สำคัญในบอร์ดแห่งนี้ ไม่ได้เปิดเสรีให้พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้อย่างเสรีเหรอครับคุณ wsukmaha *****

1

แต่ผมอยากบอกกับคุณ wsukmaha น่ะครับว่า บทความหรือข้อคิดของบุคคลที่ประสบความสำเร็จต่างๆในโลกนี้ ต่างก้อยังเป็นข้อคิด บทความ ที่หลายๆคนนำมาประยุกต์ มาเป็นข้อคิดไม่ว่ายุคใด สมัยใดไม่ใช่หรือครับ อย่างข้อคิดหลักการการคิดของ WARREN BUFFET หรือใครอีกมากมายที่ประสบความสำเร็จ ก้อยังมีผู้คนทำตามการคิดของบุคคลเหล่านั้นนิครับ

ดังเช่น บทความของคุณพิชัย ก้อเช่นกัน เค้าก้อเป็นบุคคลที่ประสบความสำเร็จในการลงทุนเช่นกัน

****ที่สำคัญในบอร์ดแห่งนี้ ไม่ได้เปิดเสรีให้พูดคุย แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้อย่างเสรีเหรอครับคุณ wsukmaha *****

1

รบกวนแยกกระทู้ออกไปต่างหาก แยกเชียร์ดอลลาร์ออกไปตั้งเป็นกระทู้ใหม่ น่าจะดีกว่านะ

ถ้าใครสนใจ เค๊าก็ตามไปเป็นแฟนคลับคุณเอง

- -'' แฮะๆ อาจจะเข้าใจผมผิดไปก้อได้นะครับผมก้อนับถือ Warren Buffett เหมือนกันครับ แนวคิดเค้าสามารถนำมาศึกษาได้ไม่รู้จบ

ผมก้อไม่ได้ปิดกั้นแนวคิดใดๆ นะครับ ยินดีรับฟัง(อ่าน) ทุกๆความเห็นแต่ก้อแค่อยากอ่านข้อมูลเพิ่มเติมในแนวคิดนั้นๆ เพื่อศึกษาเพิ่มเติมครับ ไม่มีเจตนาปิดกั้นใดๆ ^^

คุณ lekster ใจกว้างหน่อยสิครับ ที่ผมเข้ามา บอกกล่าวกันในบอร์ทนี้ ผมก้อต้องการแชร์ข้อมูลให้เพื่อนๆมองในมุมมองที่แตกต่างกันบ้าง บอร์ดแห่งนี้ กระทู้นี้ต้องคิดเหมือนกันทั้งหมดเหรอครับ คิดต่างไม่ได้เชียวหรือครับ ที่สำคัญผมก้อแค่คนธรรมดาคนหนึงไม่ได้ต้องการจะเด่น จะดังอะไรน่ะครับจึงไม่จำเป็นต้องมีแฟนคลับอย่างที่คุณ lekster กล่าวหาน่ะครับ

********และผมยังย้ำว่า เราควรเคารพทุกความคิดเห็นของเพื่อนๆทุกคนน่ะครับ ความคิดเห็นเราต่างแต่คิดว่าเราคงจะไม่แตกแยกกันน่ะครับ ********

เป็นอันว่าคำร้องขออุธรณ์ของฝ่ายจำเลยเป็นอันตกไป เพราะไม่มีหลักฐานใหม่มาแสดง

คดีเป็นอันยุติครับ

:D :D :D

อิ อิ ไม่ซีเรียสนะครับ

!17 !17

สงสัย คงจะกะขนาดห้อง ว่า จะเก็บพอมัย ...

เด่ว เยอะไปต้องเอาไปซุกไว้ ตามห้องครัว หรือ ใต้กระไดบ้าน....อิอิ

เอิ๊กๆ ตังที่มีซื้อได้ไม่เยอะหรอกครับ

เพียงแต่อยากกะขนาดที่เก็บที่ปลอดภัยไว้ให้พอเท่านั้นเอง cool.gif

ขอโทษนะครับที่ตอบช้า วันนี้ไปแบกเงินที่สังซื้อเช้าวันอังคารกลับมาครับ ผมโทรไปสั่งเช้าวันอังคารประมาณ11.15am โชคดีจังเป็นเวลาที่เงินลงต่ำของวัน

ทางร้านบอกราคากิโลละ43952 รอคาถูกใจผมสั่งแบบเต็มMAXเลย ทางร้านบอกว่าหลังจากผมล็อคราคา ราคาก็เดินหน้าเลย

เงินถุง10กิโลที่ผมซื้อมา ผมลองเอามาเทียบดูกับของที่ผมมีในห้องผม เงิน10กิโลกินพื้นที่ประมาณข้าวสาร1.5กิโลครับ

ขอบคุณครับ .. ดีจังครับ โทรไปตัดราคาได้ราคาดีพอดี happy.gif

กะขนาดแล้ว น่าจะพอมีที่เก็บบ้าง เดี๋ยวเตรียมตัง รอจังหวะไว้ซื้อบ้างครับ

ขอโทษนะครับที่ตอบช้า วันนี้ไปแบกเงินที่สังซื้อเช้าวันอังคารกลับมาครับ ผมโทรไปสั่งเช้าวันอังคารประมาณ11.15am โชคดีจังเป็นเวลาที่เงินลงต่ำของวัน

ทางร้านบอกราคากิโลละ43952 รอคาถูกใจผมสั่งแบบเต็มMAXเลย ทางร้านบอกว่าหลังจากผมล็อคราคา ราคาก็เดินหน้าเลย

เงินถุง10กิโลที่ผมซื้อมา ผมลองเอามาเทียบดูกับของที่ผมมีในห้องผม เงิน10กิโลกินพื้นที่ประมาณข้าวสาร1.5กิโลครับ

คุณส้มโอมือซื้อเงินร้านไหนครับ รบกวนแนะนำให้ด้วยครับ หรือ PM บอกผมก้อได้นะถ้าคิดว่าในที่แจ้งไม่เหมาะสม ^^

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ไม่รู้มีข่าวอะไรนะครับ ทอง กับ เงิน (โดยเฉพาะเงิน) กำลังติดจรวดอีกแล้วครับ !Announce !v@ !Announce

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

ไม่รู้มีข่าวอะไรนะครับ ทอง กับ เงิน (โดยเฉพาะเงิน) กำลังติดจรวดอีกแล้วครับ !Announce !v@ !Announce

ไม่ทันซื้อเงินอีกตามเคย - -''

ก้อคงต้องใช้แนวเดิมคือ พร้อมแล้วซื้ออีกตามเคย - -'' (ตอนนี้ต้องหาที่ซื้อก่อน)

ไม่รู้มีข่าวอะไรนะครับ ทอง กับ เงิน (โดยเฉพาะเงิน) กำลังติดจรวดอีกแล้วครับ

อีกไม่กี่ชั่วโมงตาโป๊งเหน่งจะออกมาพูดแล้ว

คงมี "ข่าววงใน" ออกมาให้ตลาดคึกคักบ้างมั้งครับ rolleyes.gif

ขนาดผมไม่ได้ถือทองอยู่ในมือ ช่วงนี้ผมยังไม่ค่อยเป็นอันทำงาน

นั่งกดดูราคาทอง COMEX กับราคาทองสมาคมอยู่ตลอด

สงสัยจะหมกมุ่นเกินไปแล้ว laugh.gif

>> Update เพิ่ม

Statement ของการประชุมออกมาแล้ว

http://tinyurl.com/6e695q8

สรุป QE2 ต่อจนจบ ไม่ยืนยัน/ปฏิเสธ QE3

อัตราดอกเบี้ยต่ำเท่าเดิม

ตีหนึ่ง 15 เวลาเมืองไทย มาตามดู press conference ได้จาก link นี้ครับ

http://www.zerohedge...ption-free-here

ถูกแก้ไข โดย mdaddy