ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

เวลาไปซื้อเขาจะบอกราคาเป็นบาทค่ะ เช่นบาทละ 692 บาท 1 กิโลหนักประมาณ 65.6 บาท เอาไปxกับ692 ก็จะเป็นราคาต่อ 1 กิโล (692x65.6 = 45395) ร้านส่วนมากจะขายอย่างตำ 1 กิโล แต่มีบางร้านแบ่งขายทีละ 10 บาทก็มี

ขอบคุณค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออนุญาตตอบแทนก่อนนะครับ สำหรับราคาเม็ดเงินในประเทศเราคิดเป็นบาทเหมือนทองเลยครับ แต่ถ้าจะให้ขายกันเป็นบาทคงเป็นไปได้ยากเพราะขายเป็นเม็ด โดยส่วนมากตามร้านจึงขายเป็นกิโลกรับครับ ขั้นต่ำคือ 1 กิโลกรัม ทางร้านก็จะซีนใส่ถุงมาให้เราถุงละ 1 กิโลกรัม ส่วนวิธีคิดจากบาทเป็นกิโลกรัมก็เหมือนกับทองคำแท่งคือ 1 กิโลกรัมจะเท่ากับ 65.6 บาท เพราะฉะนั้นเวลาร้านบอกราคาเป็นบาทมาเราก็นำมาคูณ 65.6 เช่น ตอนนี้เงินบาทละ 700 บาท 700x65.6 = 45920 บาท/กิโลกรัม

เวรกรรม ผมเพิ่งเห็นที่คุณ nicole 101 ตอบไป - -"

ถูกแก้ไข โดย sbrmaya

ขออนุญาตตอบแทนก่อนนะครับ สำหรับราคาเม็ดเงินในประเทศเราคิดเป็นบาทเหมือนทองเลยครับ แต่ถ้าจะให้ขายกันเป็นบาทคงเป็นไปได้ยากเพราะขายเป็นเม็ด โดยส่วนมากตามร้านจึงขายเป็นกิโลกรับครับ ขั้นต่ำคือ 1 กิโลกรัม ทางร้านก็จะซีนใส่ถุงมาให้เราถุงละ 1 กิโลกรัม ส่วนวิธีคิดจากบาทเป็นกิโลกรัมก็เหมือนกับทองคำแท่งคือ 1 กิโลกรัมจะเท่ากับ 65.6 บาท เพราะฉะนั้นเวลาร้านบอกราคาเป็นบาทมาเราก็นำมาคูณ 65.6 เช่น ตอนนี้เงินบาทละ 700 บาท 700x65.6 = 45920 บาท/กิโลกรัม

เวรกรรม ผมเพิ่งเห็นที่คุณ nicole 101 ตอบไป - -"

มาให้กำลังใจ

ตอบซ้ำก็ไม่เป็นไร ช่วยๆกันตอบ เหมือนกันบ้าง ต่างกันบ้างก็ใจตรงกัน

ขอบคุณที่ให้ความรู้

ขอโทษ... !32 ที่ร้าน ลี้น่ำฮวด ผมไปซื้อ เงินเม็ด 99.99%น.น.1บาทก็ขายให้ครับ..ราคาปกติ ที่692/บาท...เหมือนซื้อ10โลครับ :rolleyes:

เมื่อวาน เดินทางจากต่างจังหวัดเข้า กทม. ไปที่ร้านแม่โจ้ -อินทรพิทักษ์ 1 เพื่อรับของครับ แบกมาหนักพอสมควร

แถมยังต้องซื้อเพิ่มอีก 20 บาท สตังเกือบหมดตัวแน่ะ(เจ้าของบอกว่า วันนี้ พอแบ่งให้ได้บ้าง)

ราคาเมื่อวาน 700 บาท / 1 b ครับ (แพงกว่าวันจันทร์มาก), หวังเป็นอย่างยิ่งว่า จะได้พบกับ Higher high ครับ(โอมเพี้ยง)

วันพรุ่งนี้ ถ้าเงินเดือนออกคงต้องสอยเก็บเพิ่มอีกเป็นแน่ :rolleyes: :rolleyes: :lol:

นำรูปมาให้ดูนะครับ ระหว่าพื้นสีขาว (ผ้าปูที่นอน)คงต้องนอนกอดมันไว้ กลัวหายครับ กับพื้นสีดำ อ้อ ลืมบอกไปครับ ว่าเป็นเม็ดเงินนอก 99.99% ตราดอกบัว -เจ้าของร้านโชว์ตราบนถุงกระสอบเล็กๆ ขนาด 5/10 กิโล ให้ดูด้วยครับ

post-487-096256200 1303657139.jpg

post-487-091400000 1303657405.jpg

ถูกแก้ไข โดย skpk

มาให้กำลังใจ

ตอบซ้ำก็ไม่เป็นไร ช่วยๆกันตอบ เหมือนกันบ้าง ต่างกันบ้างก็ใจตรงกัน

ขอบคุณที่ให้ความรู้

:)

วันนี้ก็แวะไปร้านแม่โจ้มาครับ นั่งเม้ากะเจ้าของร้านอยุ่สักพัก คุยเรื่องเงินบ้างนอกเรื่องบ้าง เจ้าของร้านเขาเล่าให้ฟังว่า ช่วงนี้ลูกค้าเยอะมาก บางท่านรีเควสยี่ห้อดอกบัว จิงๆแล้วยี่ห้ออื่นก็ได้นะคับ บริสุทธิ์เหมือนกัน และก็หากลูกค้าต่างจังหวัดต้องการซื้อก็โทรล็อกราคาแล้วมารับของวันหลังได้นะครับ(อันนี้ร้านฝากบอกมา)

ปล.ผมไม่ใช่เจ้าหน้าที่ประชาสัมพันธ์ของร้านหรอกนะคับ อย่าเพิ่งเข้าใจผิด อิอิ :lol:

ปปล.เพิ่งรู้นะครับว่าตัวจริงคุณหมอเล็กหล่อเหลาเอาการทีเดียว :D

post-867-052022300 1303658999.jpg

โพสต์ 23 April 2011 - 16:48

Nexttonothing, เมื่อ 22 April 2011 - 22:49, กล่าวว่า:

น่าจะต้องได้เห็น New All Time High ของ Silver ก่อนนะครับ (52$)

นั่นหมายความว่าพวกกดราคาอ่อนกำลังลงมากแล้ว

หากเกิดการบีบสถานะช๊อตเลขสามหลักของ Silver ได้เห็นแน่ๆครับ

ขอโทษนะค่ะ คือว่ามือใหม่ ไม่เข้าใจอ่ะค่ะ ตอนนี้มีเงินในมืออยู่สองราคาค่ะ คือที่ 42.64 /45.9

ค่อยๆเข้าทยอยเก็ย แต่ที่ คุณเฯ็กบอกว่าต้องรอ New All Time High ของ Silver ก่อนนะครับ (52$)

คือถ้าขึ้นถึงราคานี้ต้องปล่อยของเพราะว่าอาจจะย่อ (ไม่รู้ว่าย่อเยอะ ต้องปล่อยของออกหมดเลยรึป่าว?)

เพราะใจอยากจะถือยาวกว่านี้ ไม่ทราบถ้าย่อนิดเดียวแล้วเราถือยาว แล้วรอปล่อยตอนเลขสามหลัก จะเป็นไปได้รึป่าวค่ะ ใช้เวลาอีกนานประมาณไหนค่ะ?

ไม่รู็ว่าเข้าใจถูกรึป่าว???

คือเงินจะขึ้นสูงสุดที่ 52$ ก่อน

แต่หลังจากนั้นก็จะดีดขึ้นไปเลขสามหลักใช่ม่ะค่ะ??

งั้นใครเงินเย็นก็รกอดของไว้แน่นๆ รอปล่อนตอนนั้นใช่ม่ะค่ะ????

Nexttonothing, เมื่อ 22 April 2011 - 22:49, กล่าวว่า:

น่าจะต้องได้เห็น New All Time High ของ Silver ก่อนนะครับ (52$)

นั่นหมายความว่าพวกกดราคาอ่อนกำลังลงมากแล้ว

หากเกิดการบีบสถานะช๊อตเลขสามหลักของ Silver ได้เห็นแน่ๆครับ

ขอโทษนะค่ะ คือว่ามือใหม่ ไม่เข้าใจอ่ะค่ะ ตอนนี้มีเงินในมืออยู่สองราคาค่ะ คือที่ 42.64 /45.9

ค่อยๆเข้าทยอยเก็ย แต่ที่ คุณเฯ็กบอกว่าต้องรอ New All Time High ของ Silver ก่อนนะครับ (52$)

คือถ้าขึ้นถึงราคานี้ต้องปล่อยของเพราะว่าอาจจะย่อ (ไม่รู้ว่าย่อเยอะ ต้องปล่อยของออกหมดเลยรึป่าว?)

เพราะใจอยากจะถือยาวกว่านี้ ไม่ทราบถ้าย่อนิดเดียวแล้วเราถือยาว แล้วรอปล่อยตอนเลขสามหลัก จะเป็นไปได้รึป่าวค่ะ ใช้เวลาอีกนานประมาณไหนค่ะ?

คือเงินจะขึ้นสูงสุดที่ 52$ ก่อน

แต่หลังจากนั้นก็จะดีดขึ้นไปเลขสามหลักใช่ม่ะค่ะ??

งั้นใครเงินเย็นก็รกอดของไว้แน่นๆ รอปล่อนตอนนั้นใช่ม่ะค่ะ????

ตอบมั่วๆนัวๆครับ

ขึ้นอยู่กับว่าเงินคุณเย็นแค่ไหน และตั้งใจจะเก็บนานแค่ไหน robert kiyosaki เก็บไว้ตั้งแต่โลละ 10000 บาท ผ่านย่อผ่านกระทิงมามากมายเค้าเก็บไว้ คุณเน็กเห็นว่าเคยซื้อไว้ตั้งแต่โลละหมื่นปลายๆ(ถ้าผิดพลาดขออภัยนะครับคุณเน็ก) ก็ผ่านการย่อผ่านกระทิงมามากมาย ตัวผมเองก็เข้าตอน 28800 ต่อใ้ห้นิวไฮผมก็ยังคงไม่ขายถ้าไม่มีสัญญานอะไรมาแจ้งนะ แล้วเป้าของคุณ juedud ละครับอยู่ตรงไหน :lol: ถ้าจำไม่ผิดคุณเน็กเคยเอาคลิป เงินเลข 4 หลักมาให้ดูเลยนี่ครับ :wub: :wub: แต่ตอนนั้นดอลล่าจะเหลือเท่าไร่แล้วหว่า :blink:

ถ้าจะกด Silver ให้ให้ลงตอนนี้ ผมว่าต้องออกแรงอีกเยอะเลยครับ

http://www.321gold.com/cot_silver.html

โชคดีกับการลงทุนครับ :lol:

ฝากรูปด้านล่างครับ ของคุณ Mao-Invester ผมตามการ์ตูนแกมานานละ ชอบมาก

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ผมอ่านแล้ว ผมเข้าใจอย่างนี้ครับ...

คือ ถ้า ราคา มาที่ 52$ เมื่อไร แสดงว่า กลุ่มที่กดราคาไว้ ไม่สามารถกดราคาได้อีกต่อไป

จรวดก็จะมา... ก็ต้องกอดกันแน่น สุดชีวิต ตุ๊กแก เรียกพี่ ละครับ...

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

คุณ Next โปรดชี้แจงด้วย ที่คุณ VikingX เข้าใจถูกไหมคะ jakjee อยากรู้เหมียนกัล รออยู่นะคะ จรวดจะมาจริงปล่าว

คุณ Next โปรดชี้แจงด้วย ที่คุณ VikingX เข้าใจถูกไหมคะ jakjee อยากรู้เหมียนกัล รออยู่นะคะ จรวดจะมาจริงปล่าว

คุณ jakjee คะ คุณ Next อาจจะไม่ว่างตอบค่ะ

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนที่ดีที่สุด ถ้ามีข้อมูลพร้อม รบ 100 ครั้งก็ชนะ 100 ครั้งค่ะ

หากรั้งไว้ไม่ตัดสินใจ ตอนนี้จรวดทะยานขึ้นไปกิโลละเกือบ 49,000 แล้วค่ะ

JIP เคยเหมือนกัน จดจ้องๆ มาตั้งแต่ $39 เหรียญ แล้วตัดใจทุกหม้อข้าวหม้อแกงซื้อไปเมื่อวันเสาร์นี้ที่ 46,000 กว่าๆ ตอนนี้นอนยิ้มอย่างเดียวค่ะ

ขอยืมคำพูดคุณ ปิรันย่า นะคะ

"ทำงานใหญ่ ใจต้องนิ่ง"

คุณ jakjee คะ คุณ Next อาจจะไม่ว่างตอบค่ะ

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตนที่ดีที่สุด ถ้ามีข้อมูลพร้อม รบ 100 ครั้งก็ชนะ 100 ครั้งค่ะ

หากรั้งไว้ไม่ตัดสินใจ ตอนนี้จรวดทะยานขึ้นไปกิโลละเกือบ 49,000 แล้วค่ะ

JIP เคยเหมือนกัน จดจ้องๆ มาตั้งแต่ $39 เหรียญ แล้วตัดใจทุกหม้อข้าวหม้อแกงซื้อไปเมื่อวันเสาร์นี้ที่ 46,000 กว่าๆ ตอนนี้นอนยิ้มอย่างเดียวค่ะ

ขอยืมคำพูดคุณ ปิรันย่า นะคะ

"ทำงานใหญ่ ใจต้องนิ่ง"

ขอบคุณค่ะ คุณ JIP อยากสารภาพว่า เริ่มสนใจมาตั้งแต่ 39 เหมือนกัน แต่ด้วยความไม่รู้ว่าเงินเขาซื้อขายกันยังไง การคิดราคาคิดยังไง บวกกับงานยุ่ง มาดูราคาอีกที่ 46.7 ตกใจมากค่ะ ตอนนี้ตัดสินใจแล้วค่ะ ว่าพรุ่งนี้จะไปซื้อมาเก็บไว้บ้างเป็นน้ำจิ้ม ไม่สนแล้วว่าราคาใกล้ 52 ตามที่คุณ Next ให้ไว้ จะลุยละค่ะ

แล้วเราคุยกันอีกนะคะคุณ JIB

วันนี้ไปเพิ่มมาอีก 2 โล 48200 บาท จากเดือนก่อน ไปเอาตอนทะยานเหมือนกัน ที่ 35700 บาท ครับ วันนั้นไปเอาที่ร้าน 99 Golds วันนี้ที่เล่งหงส์ครับ กะเก็บไว้สักปีเป็นไงเป็นกันครับ ยาว ครับ ยาว เมื่อดูค่าเงินหยวนกับ Dollar แล้ว

ผมไม่ชอบเก็บตอนย่อครับ ชอบเข้าตอนทะยาน กองทุนก็เหมือนกัน อิอิ

ถูกแก้ไข โดย กีต้าร์