ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ใช้กราฟของวันอาทิตย์ดูวันจันทร์ด้วยใช่ปะครับปู่ สภากาแฟเราขึ้นรถวันไหนก็อย่าลืมบอกผมด้วยนะครับมีปู่ดูแลให้สบายใจจริงๆ !01

ถูกแก้ไข โดย LOSO

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถือต่อตามระบบ

ทิศทางทองคำสัปดาห์หน้าอยู่ในช่วง Side way ก่อนขึ้นต่อครับ หลังจากที่มีแรงซื้อเข้ามาอย่างต่อเนื่องจนทำให้ทองคำพุ่งขึ้นไปทดสอบ ที่ระดับ 1398$ โดยมีเป้าหมายที่ระดับ 1400+

ราคายังไปได้อีกครับสัญญาณทางเทคนิคยังไปขึ้นได้ต่ออีกนั่นหมายความว่าวันจันทร์นี้ทอง จะขึ้นต่อได้อีกก่อนจะแผ่วตัวลงช่วงปลายสัปดาห์ ซึ่งทิศทางทองคำช่วงนี้ยังอยู่ในกรอบขาขึ้น

ท่านที่เข้าถือตามระบบมาก็ถือต่อไปรอแดง แท่งแรกมาค่อยขายทำกำไร ที่ผ่านมาระบบก็ทำให้ท่านได้เห็นแล้วว่าเรานั้นต้องมีวินัยในตัวเองให้สูงเข้าไว้ บางทีทองคำทำเหมือนจะลงแต่

ก็ดีดตัวขึ้นมาปิดเขียวได้อีกจึงขอแนะนำนักลงทุนที่ถือตามระบบอยู่ให้หนักแน่เข้าไว้ ตราบใดที่ระบบยังไม่แดงอย่าเพิ่งขายครับให้ถือ ไว้ก่อนแล้วจะสบายเหมือนท่านที่ตามระบบอยู่ใน

ตอนนี้ เรื่องของการลงทุนนั้นมีความเสียงมากหากเราวิ่งตามใจตนเองอยู่มันอันตรายครับ เพราะการลงทุนต้องมีจุดหมายและหลักการลงทุนอยู่พอสมควร ส่วนทองคำแท่งก็ปิดเขียวตาม

ระบบถือไว้ใจเย็นๆครับอย่าใจร้อนขายออก การซื้อขายบ่อยๆมันไม่ค่อยจะดีแนะนำถือยาวตามระบบราย Weekly จะได้กำไรมากกว่าครับเขียวมาเราเข้าซื้อแดงมาเราก็ค่อยขายทำกำไร

มาดูทางด้านน้ำมันระบบปิดเขียวชนเส้นแนวต้านบนแลัวราคายังไปต่อได้อีกอต่อไปตามระบบ TFEX SET50 บ้านเราดีดแรงมากดีเกินคาดวันนจันทร์ราคาย่อตัวครับน่าจะลงมาแรงอยู่

เหมือนกันยังไงก็ถือตามระบบไว้ก่อนแดงมาก็ขายทำกำไรอีกแล้วรอขึ้นรถต่อ ขอให้โชคดีครับ

แนวต้าน 1398 1404 1407 1414

แนวรับ 1387 1383 1379 1374

ทองคำระยะยาวระบบเขียวถือตามระบบต่อไปนิ่งๆเข้าไว้

ทองคำแท่งระบบเขียวต่อเนื่องถือต่ตามระบบ

วันนี้ไม่มีอะไรครับ US แข็งค่าขึ้นมานิดหน่อยทองน่าจะย่อตัวลงก่อนขึ้นต่อครับยังไงก็หาจังหวะ

เข้าทำก็แล้วกันครับยังอยู่บนกรอบขาขึ้น ส่วนสภากาแฟท่านที่ได้รับ mail หมายถึงท่านมีสิทธิ์

ได้รับเลือกให้ร่วมขบวนไปพร้อมกับผมในรอบนี้ ยังไงก็รีบทำบัญชีให้เสร็จภายในวันนี้นะครับช่วงเย็นเจอกันwub.gif

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 28

มานั่งรอ อ.ปู่ค่ะ อากาศเย็นสบาย

ไปตามระบบสบายๆๆๆของ อ.ปู่

วันนี้ไม่มีอะไรครับ US แข็งค่าขึ้นมานิดหน่อยทองน่าจะย่อตัวลงก่อนขึ้นต่อครับยังไงก็หาจังหวะ

เข้าทำก็แล้วกันครับยังอยู่บนกรอบขาขึ้น ส่วนสภากาแฟท่านที่ได้รับ mail หมายถึงท่านมีสิทธิ์

ได้รับเลือกให้ร่วมขบวนไปพร้อมกับผมในรอบนี้ ยังไงก็รีบทำบัญชีให้เสร็จภายในวันนี้นะครับช่วงเย็นเจอกันwub.gif

+1 สำหรับปู่พริ้งทุกวันค่ะ ส่วนเรื่องสภากาแฟ อะไรเหรอคะ หนูอยากรู้จังค่ะ ช่วยเฉลยที .. ได้ฟังคำแนะนำปู่แต่เช้าทำตามระบบ สบายใจค่ะ ขึ้นรถพร้อมปู่สบายใจสุด ๆ

เทคนิคการทำเสันเทรนแนวรับแนวต้านสีชมพู Moving Averages อันทรงพลัง

1.ไปที่หน้าต่าง Insert แล้วทำตามตัวอย่างรูปในกราฟได้เลยครับ

2. เสร็จแล้วก็มาถึงวิธีการดูนะครับถ้าแท่งเทียนสีเขียววิ่งยู่บนเส้นนั้นเป็นสัญญาณขาขึ้นให้เปิด L ถ้าเป็นแท่งเทียนสีแดงจะอยู่ใต้เส้นให้เปิด S เพราะเป็นสัญญาณขาลง

ง่ายหรือเปล่าครับเอาไว้ดูเป็นแนวทางในการลงทุนเส้นนี้สำคัญมากครับถ้าราคายังไม่หลุดลงมาก็อย่าเพิ่งไปเปิด S นะครับหัดสังเกตุดูเอาครับผมพูดแบบสั้นๆให้พอเข้าใจ

*Indicators ตัว Update ที่แจกไปนี้สามรถใช้ดูหุ้นร่วมกับตัวอื่นๆ ได้ด้วยนะครับเช่น SET50 ,DJ, Silver , Oil , EUR AUD , US, และค่าเงินด้วยถือว่าตัวเดียวคุ้มเลยครับ

เพราะถอดระหัสออกมาจาก MetaStock เลยก็ว่าได้รูปแบบคลายกันมากกับระบบขั้นเทพระยะยาว ยังไงก็ขอให้ใช้อย่างมีสตินะครับอย่าไปเชื่ออะไรมากมันเป็นแค่อินดิ้เท่านั้น*

รบกวนด้วยครับ ผมทำเส้นเทรนสีส้มไม่เป็นครับผม รบกวนผู้รู้แนะนำให้หน่อยครับผม ขอบพระคุณครับ :blush:

มีสภากาแฟด้วย ดีใจจังอยากเห็นปู่ตัวเป็นๆจะมีวาสนามั๊ยเนี๊ยะ :wub: :wub:

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...