ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณ Next ปายหนายคะ เข้ามาคุยและให้กำลังใจกันหน่อยค่ะ เห็นราคาแล้วน๊าวหนาว แต่ใจยังเย็นและแข็งกอดแท่งเต็มที่ ไม่ปล่อยค่ะ

ทำไม 4 โมงครึ่งวันนี้ อากาศเย็นๆ เพื่อนๆ หนาวมากไหมคะ ส่งข่าวกันบ้างค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปนู่นแล้ว เวรกรรมจริงๆ ฝีมือขั้นเทพเลย $50 147* ต้อง "ยกนิ้ว" ให้พวกเค้าจริงๆ !061

คุณ Next ปายหนายคะ เข้ามาคุยและให้กำลังใจกันหน่อยค่ะ เห็นราคาแล้วน๊าวหนาว แต่ใจยังเย็นและแข็งกอดแท่งเต็มที่ ไม่ปล่อยค่ะ

ทำไม 4 โมงครึ่งวันนี้ อากาศเย็นๆ เพื่อนๆ หนาวมากไหมคะ ส่งข่าวกันบ้างค่ะ

คุณ jakjee ครับ ผมหนาวมาจะครบ 3อาทิตย์แล้วครับ อยู่สูงเหมือนผมไหมเนี่ย :blink:

มองแง่ดีครับ มีของถูกมาให้ช้อนกันอีกแล้วน่ะ ถ้าเป็นจริงตามที่เคยโพสต์ๆมา เรามีของถูกให้ซื้ออีกเดือนกว่าเลยน๊ะ

ทำไมเวลาอเมริกาทุบขั้นต่ำวันเดียวน้องทองร่วงทีเดียวผ่านแนวรับแบบไม่ประวิงเวลาให้ยึกยักนานฯแบบขาขึ้นกว่าจะผ่านต้านก็เล่นเอาลุ้นแล้วลุ้นอีกเหมือนปีนเขายังไงแปลกฯแต่พอถึงจุดหมายพอใจมีกำไรก็ทำการดิ่งเวหาแบบไม่สนใจรีรอเลยนับถือจริงฯวันเดียวเล่นเอาติดดอยสูงกันทั่วถึงเลยหนาวสุดขั้วอยากได้ไออุ่นจากคนดอยด้วยกันและกำลังใจจากน้าเน็กด้วยคะเมื่อไหร่จะหลุดดอยคะอยากรู้เดือนนี้จะมีนิวไฮให้ลุ้นไม๊คะหรือจะทุบทั้งเดือนจะได้คัสลอทถอดใจก่อนหรือรอซื้อถัวเฉลี่ยไปเรื่อยฯดีคะ :wub:

อ่ะนะช้อนเร็วเกินไปตอน 35 ทำท่าจะขึ้นเลยกว้านซื้อตอนนี้ติดดอยเลยครับพี่น้อง

แต่ถ้ามีตังค์เดียวจะซื้อเพิ่ม

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน สอบถามหน่อยค่ะ ไทยโกลด์2 เว็ปล่มหรือค่ะเข้าไม่ได้ หรือเป็นที่เครื่องเราเอง แบบว่าไม่เก่งคอมค่ะ

:rolleyes:

จากข้อมูลที่ทราบว่าธนาคารกลาง ได้ทำการซื้อทองไป 3 ไตรมาสหลายร้อยตัน ที่ราคาปิดไตรมาส = 1430

จึงคิดว่าราคาน่าจะไม่น่าลงไปต่ำถึง 1430 ได้ การทุบตีต้องระวังเพราะถ้าทุบมาก ธนาคารกลางเข้ามาสอย

เจ้ามือก็ซวยไป ดังนั้นจึงต้องมี gap ไว้บ้าง เพื่อเป็นการระวังหลัง

สำหรับเงิน ธนาคารกลางไม่ได้มาเกี่ยวข้อง ดังนั้นจึงถูกทุบตีได้อย่างสบาย

แต่ตอนนี้ลงมาต่ำกว่าโลว์เดิมคือ 33 ขณะน้ 32.8 divergence เห็น ๆ

ก็ให้กำลังใจว่า เมื่อต้นปีราคา 31 จึงไม่ควรจะลงต่ำกว่าราคาต้นปี สำหรับขาขึ้น

ตอนนี้คงได้แต่ภาวนาให้มีแท่งเขียวยักษ์ ดีดกลับไปประมาณ 45 เหรียญเป็นอย่างน้อย

ภายในไม่เกินเดือนนี้

หลังจากหมดสัปดาห์นี้ ทอง คงได้กลับโลดแล่นในยุทธจักรอีกครั้ง

กำลังใจ

Intro / D / Bm / G / A / D / D /

D Bm A D

ในยามที่ท้อแท้ ขอเพียงแค่คนหนึ่ง จะคิดถึง และคอยห่วงใย

Bm D A G D D

ในยามที่ชีวิต หม่นหมองร้องไห้ ขอเพียงมีใคร ปลอบใจ สักคน ..

D Bm A D

ในวันที่โลกร้าง ความหวังให้วาด มันขาดมันหาย ใคร จะช่วยเติม

Bm D A G D D

เพิ่มพลังใจ ให้ฉันได้เริ่ม ต่อสู้อีกครั้ง บนหนทางไกล ..

Bm G A D Bm D

กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฝันให้ใฝ่ ให้ชีวิต ได้มีแรงใจ

A G Bm

ให้ดวงใจ ลุกโชนความหวัง

Bm G A D

กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฉันได้ไหม

Bm D A G A D

ดั่งหยาดฝน บนฝากฟ้าไกล ที่หยาดริน สู่พื้น ดินแห้งผาก

Instru / D / Bm / A / D / Bm / D / A / D / G A / D /

Bm G A D Bm D

กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฝันให้ใฝ่ ให้ชีวิต ได้มีแรงใจ

A G Bm

ให้ดวงใจ ลุกโชนความหวัง

Bm G A D

กำลังใจ จากใครหนอ ขอเป็นทาน ให้ฉันได้ไหม

Bm D A G A D

ดั่งหยาดฝน บนฝากฟ้าไกล ที่หยาดริน สู่พื้น ดินแห้งผาก

ปล.ถ้าต่ำกว่า 1430 เพลงต่อไปก็นี่ครับ "เก็บตะวัน"

1350 = ทะเลใจ

ถูกแก้ไข โดย zagio

รู้สึกจะติดดอย ด้วยอีกคนแล้วเหมือนกันครับ ร้อนๆ หนาวๆ แต่หนาว มากกว่าร้อน ..... :wacko:

กูรู ท่านใดมีคำแนะนำต่อสถานการณ์ตอนนี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. คิดถึงคุณ Next ครับ รบกวนช่วยชี้แนะ ผู้น้อยด้วยครับ

:lol: :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย คุณตระหนก

ไม่ใช่กูรูอะไร แต่มีคำแนะนำตอนนี้มีเพียงคำเดียวที่เข้ากับสถานการ คือ "ซื้อ"

สวัสดีค่ะทุกๆท่าน สอบถามหน่อยค่ะ ไทยโกลด์2 เว็ปล่มหรือค่ะเข้าไม่ได้ หรือเป็นที่เครื่องเราเอง แบบว่าไม่เก่งคอมค่ะ

user_off.png kumponys user_popup.png

• ขาใหญ่

กลุ่ม:

Administrators

1203

เข้าร่วม:

27-May 10

ยโสธร

โพสต์ เมื่อวานนี้, 01:26 PM

snapback.pngMr.Li, เมื่อ 11 May 2011 - 13:19, กล่าวว่า:

ขอบคุณเฮียกัมพลครับ เฮียครับไทยโกลด์สองเซิฟเวอร์ล่มเหรอเฮีย? เข้าตั้งแต่เช้ายังไม่ได้เลย? ดีว่า..นึกขึ้นได้ว่ายังมีเวปเก่านี่ เลยมาลองเข้าดู:lol: ฮ่าฮ่า ยังใช้ได้ดี :lol: :lol:

dry.gif บอกให้ใช้ thaigold ตั้งนานแลัว happy.gif

ถูกแก้ไข โดย chinchilla

รู้สึกจะติดดอย ด้วยอีกคนแล้วเหมือนกันครับ ร้อนๆ หนาวๆ แต่หนาว มากกว่าร้อน ..... :wacko:

กูรู ท่านใดมีคำแนะนำต่อสถานการณ์ตอนนี้ ช่วยแนะนำด้วยครับ

ปล. คิดถึงคุณ Next ครับ รบกวนช่วยชี้แนะ ผู้น้อยด้วยครับ

ไม่ใช่ กูรู ครับ

แต่ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นนะครับ ว่า

ถ้าถือทองแท่งไว้ สิ่งที่อยากแนะนำให้ทำก็คือ ถือไว้เฉยๆครับ

อย่าตกใจ พยายามทำใจนิ่งๆเข้าไว้ครับ เดี๋ยวมันก็ขึ้นเอง

แต่อย่างไรก็ตาม การตัดสินใจขั้นสุดท้าย ก็ขึ้นอยู่กัยตัวคุณเองครับ

ไม่ใช่กูรูอะไร แต่มีคำแนะนำตอนนี้มีเพียงคำเดียวที่เข้ากับสถานการ คือ "ซื้อ"

สวัสดีครับ

เห็นด้วยครับย่อมาให้เก็บ

เราก็เก็บครับ

สวัสดีครับ คุณแน๊ค และชาว โลหะ ทอง-เงิน ทุกท่าน

วันนี้ โดนทุบสนุกเหลือเกิน ทั้งทองและเงิน

กราฟ 5 นาที ออกมาคล้ายคลึงกันมากเลย

มาร่วมสนุกครับ หวังว่า ลงมาให้ซื้อ อีก รอบนะครับ อิอิอิ

ขอบคุณครับ

ใจเย็นไว้ :) เวลาทองลงแค่ตกใจนิดๆก็พอนะ (เข้าใจเพราะเราก็เคยเป็น)

ใจสำคัญที่สุด อย่าตื่นเต้นมาก ตั้งหลักให้ดีๆนะ พอใจเย็นขึ้นจะสบายใจขึ้น :)

กระทู้นี้เค้าเก็บแบบถือยาวกัน มันลงมากก็อ่านของเพื่อนในกระทู้เค้าจะช่วยกันปลอบใจ+ให้กำลังใจกัน

ขอโทษนะเราว่าคุณเปลี่ยนชื่อใหม่เถอะ :wub: แบบไม่ค่อยทำให้ตกใจหนะ :P

รอขาขึ้นมาก่อน (ไม่ใช่กูรูจ้า)

ถูกแก้ไข โดย ginger